IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

เหรียญหลวงปู่สรวง รุ่นแรก, เปิดให้บูชาแล้ว..เหรียญรุ่นเดียวนี้เท่านั้นที่หลวงปู่ได้อธิษฐานจิตไว้
prigtai
โพสต์ Jan 28 2010, 02:07 AM
โพสต์ #1

สมเด็จเจ้าพระยา

กลุ่ม : Moderator
จาก : NO HORISON
หมายเลขสมาชิก : 6

วันนี้ได้ทราบข่าวจากทางฟากฝั่งเมืองอุบลฯมา เป็นข่าวดีที่น่าตื่นตาตื่นใจอีกเช่นกัน

ไม่รู้เป็นยังไง พักนี้มีข่าวชวนให้ติดตามได้ตลอดเวลา

ข่าวดีที่ว่าก็คือคุณลุงบุญเลิศศิษย์ก้นกุฏิผู้ติดตามอุปฐากหลวงปู่สรวงมาตลอดชีวิต

จะได้นำเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่สรวงมาออกให้สมาชิกเวปอำพลเจนบูชาเป็นแห่งแรก ก่อนที่อื่นๆ

เหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่สรวงที่อยู่กับคุณลุงบุญเลิศนี้

มีจำนวนพอประมาณจำนวนหนึ่ง ประมาณ 1 ปิ๊บขนมปัง

และเคยได้ถวายหลวงปู่หงษ์ไว้จำนวนหนึ่ง ไม่มากนัก

ที่มาของเหรียญรุ่นนี้น่าสนใจครับ

ประวัติของเหรียญน่าเชื่อถือมากที่สุดเท่าที่เคยมีการสืบค้นมา

ในครั้งที่มีลูกศิษย์นำเหรียญจำนวนหนึ่งมาให้หลวงปู่สรวงเสกให้นั้น หลวงปู่ท่านก็เมตตาเสกให้ตามคำขอ

หลังจากเสกแล้วหลวงปู่ก็ได้หยิบเหรียญออกมาโปรยแจกให้บรรดาลูกศิษย์ที่มากราบท่านที่
เถียงนาบ้านละลมในวันเสกส่วนหนึ่ง

เหรียญที่เหลือจากการแจกคราวนั้นหลวงปู่สรวงได้นำไปเททิ้งลงในบ่อน้ำจนหมด ตามที่คุณลุงบุญเลิศได้เล่าให้ฟังมาแล้ว

เคยมีผู้เสียดายและอยากได้ลงไปงมหาเหรียญที่หลวงปู่สรวงเทลงในบ่อน้ำ แต่ก็ไม่มีใครหาเจอ

เหรียญที่หลวงปู่สรวงนำไปเททิ้งนั้นทราบมาว่าบรรจุอยู่ในปิ๊บน้ำมันก๊าซ

แต่ในจำนวนปิ๊บน้ำมันก๊าซนั้นก็มีปิ๊บขนมปังรวมอยู่ด้วยหนึ่งใบ

ในปิ๊บขนมปังใบนั้นก็บรรจุเหรียญของหลวงปู่สรวงเอาไว้เต็มปรี่เช่นกัน

หลังจากนำเหรียญจำนวนหนึ่งที่อยู่ในปี๊บน้ำมันก๊าซไปเททิ้งที่บ่อน้ำจนหมดแล้ว

หลวงปู่สรวงได้สั่งให้พ่อใหญ่กัญหายกปี๊บขนมปังที่เหลืออยู่ใบนั้น ไปไว้บนรถของคุณลุงบุญเลิศ

หลังจากวันนั้นเป็นต้นมาเหรียญที่บรรจุอยู่ในปี๊บขนมปัง ก็ถูกคุณลุงบุญเลิศเก็บรักษาไว้ที่บ้านในจ.อุบลฯอย่างดีตลอดมา

วันนี้เหตุที่ต้องนำเอาเหรียญรุ่นแรกในปี๊บขนมปังออกมาให้บูชาก็เพราะ มันมีเหตุครับ

เนื่องจากว่าลูกศิษย์ลูกหาของหลวงปู่สรวงที่จังหวัดอุบลฯมีเยอะ

หลายฝ่ายจึงไปรบเร้าคุณลุงบุญเลิศให้สร้างพระธาตุขึ้น เพื่อใช้เป็นตัวแทนในการกราบไหว้หลวงปู่สรวงอย่างเป็นทางการและเป็นที่เป็นทาง ในเขตจังหวัดอุบลฯเสียที

จะได้สะดวกต่อการเดินทางไปกราบไหว้สักการะ และเป็นศูนย์รวมจิตใจของบรรดาสานุศิษย์ของหลวงปู่สรวงทั้งหลาย

ซึ่งคุณลุงบุญเลิศก็เห็นดีด้วย จึงได้ตัดสินใจนำเหรียญรุ่นแรกรุ่นเดียวที่คุณลุงบุญเลิศมีอยู่ เอามาออกให้บรรดาลูกศิษย์ที่ยังไม่มีและอยากจะมีไว้ติดตัวได้จับจองเป็นเจ้าของ

คุณลุงบุญเลิศและคุณอาอำพลมีความเห็นตรงกันว่าจะให้บูชาเหรียญละ 2500 บาท

ซึ่งถือว่าเป็นค่าบูชาที่ต่ำมาก

รายได้เพื่อการสร้างพระธาตุของหลวงปู่สรวงที่จังหวัดอุบลฯนะครับ

รายการนี้อย่ารีรอเด็ดขาด

สำหรับรูปของเหรียญ ประเดี๋ยวท่านอาอำพลจะนำมาลงให้ชมนะครับ

การขอบูชาก็เหมือนเดิมครับที่นี่

สั่งจองได้ที่นี่
ให้โอนเงินเข้าบัญชีคุณบุญเลิศ เพียรเพิ่มพูน
ธนาคาร กรุงไทย เลขบัญชี 314-0-27759-8 ออมทรัพย์ บัญชีเดียวนี้เท่านั้น

จองแล้วโอนเงินแล้วโพสท์ชื่อที่อยู่ให้เรียบร้อย
คุณบุญเลิศจะจัดส่งให้เร็วที่สุดเท่าที่คนแก่จะทำได้

......................................ด้วยรัก...

--------------------
เราเกิดเป็นมนุษย์มีความสูงศักดิ์มาก แต่อย่านำเรื่องของสัตว์มาประพฤติ
มนุษย์ของเราจะต่ำลงกว่าสัตว์ และจะเลวกว่าสัตว์อีกมาก
เวลาตกนรกจะตกหลุมที่ร้อนกว่าสัตว์มากมาย อย่าพากันทำ

หลวงปู่เสาร์ กันตสีโล

Go to the top of the page

+Quote Post
16 หน้า V   1 2 3 > »   
Start new topic
คำตอบ (1 - 19)
Ducklast
โพสต์ Jan 28 2010, 11:44 AM
โพสต์ #2

จาก : ตรงไหนสักแห่งแถวชายแดนไทย
-ลาว
หมายเลขสมาชิก : 23

ไฟล์ที่แนบมา  papasourng.jpg ( 49.53กิโลไบต์ ) จำนวนการดาวน์โหลด: 42

ถ้าไม่เห็นว่าแพง
เอาไว้เถิดอย่างน้อยคนละเหรียญ

ที่วัดไพรพัฒนา ซึ่งเก็บสังขารหลวงปู่เอาไว้ ออกให้คนบูชา เหรียญละ 9 พันกว่าบาทเชียวนะ

ยังที่พักสงฆ์บายตึ๊กเจียอีกแห่ง เหรียญละ 9,999 บาท

โห โห

ส่วนหลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี ย่อมเยาว์ที่สุด เหรียญละ 3,500 บาท

ไว้เฒ่าอำพลว่างเมื่อไหร่จะเข้ามาโม้ให้ฟัง

เหรียญชุดนี้พ่อเลิศว่าให้บูชาไปเรื่อยๆ พอธาตุเจดีย์เสร็จ เหรียญที่เหลือจากให้บูชา จะเอาเข้าธาตุทั้งหมด

ถึงตอนนั้นใครอยากจะได้ต้องพกฆ้อน8ปอนด์ไปทุบธาตุบรรจุสถานเดียว

ใครสตังค์หมุนไม่ทันก็จองเอาไว้ก่อนก็ได้ขะรับ
มีเงินเมื่อไหร่ค่อยเฉ่ง
กันเองๆๆ
เหมียนเดิมขะรับ

อฺตตานญฺเจ ตถา กยิรา ยถนญฺญมนุสาสติ สุทนฺโต วต ทเมถ อตฺตา หิ กิร ทุทฺทโม
สอนผู้อื่นเช่นใดพึงสอนตนเช่นนั้น ผู้ฝึกตนดีแล้วควรฝึกผู้อื่น ได้ยินว่าตนแลฝึกยาก
(พุทธ)ขุ.ธ.๒๕/๓๖

+Quote Post
คนนอกคอก
โพสต์ Jan 28 2010, 12:53 PM
โพสต์ #3

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 238

อยากได้แต่ไม่ค่อยม่สตางค์ เดือนนี้ก็เช่าไปเยอะแล้ว

ถ้าสิ้เดือนหน้าจ่ายได้ ขอจองหนึ่งองค์ครับ

ปู่สรวง รุ่นแรก ..... ลำดับที่ 1

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Jan 28 2010, 01:27 PM
โพสต์ #4

QUOTE(คนนอกคอก @ Jan 28 2010, 12:53 PM) *
อยากได้แต่ไม่ค่อยม่สตางค์ เดือนนี้ก็เช่าไปเยอะแล้ว

ถ้าสิ้เดือนหน้าจ่ายได้ ขอจองหนึ่งองค์ครับ

คุณคนนอกคอกนับเป็นคนที่ 1 นะครับ

1. คนนอกคอก

2.

3.

4.

5.

.....ฯลฯ

.............................ด้วยรัก...

เราเกิดเป็นมนุษย์มีความสูงศักดิ์มาก แต่อย่านำเรื่องของสัตว์มาประพฤติ
มนุษย์ของเราจะต่ำลงกว่าสัตว์ และจะเลวกว่าสัตว์อีกมาก
เวลาตกนรกจะตกหลุมที่ร้อนกว่าสัตว์มากมาย อย่าพากันทำ

+Quote Post
nishiki
โพสต์ Jan 28 2010, 02:16 PM
โพสต์ #5

คุณหลวง
**

หมายเลขสมาชิก : 192

เป็นลำดับถัดไปครับ

ภาคภูมิ วิสุทธิธรรม
ออลเอ็นจ์ บ.จก.
6/1 ซ.วิภาวดี16/29 ถ.วิภาวดีรังสิต
แขวงดินแดง เขตดินแดง
กทม.10400

โอนเงินแล้ว
ปู่สรวง รุ่นแรก ..... ลำดับที่ 2

+Quote Post
Ducklast
โพสต์ Jan 28 2010, 11:02 PM
โพสต์ #6

จาก : ตรงไหนสักแห่งแถวชายแดนไทย
-ลาว
หมายเลขสมาชิก : 23

QUOTE(คนนอกคอก @ Jan 28 2010, 12:53 PM) *

ถ้าสิ้นเดือนหน้าจ่ายได้ ขอจองหนึ่งองค์ครับ

บ่ต้องกังวลดอกขะรับ

เฉพาะผู้ที่จองผ่านเว็บนี้มีสิทธิพิเศษในการจ่ายสตังค์

จ่ายเมื่อไหร่ก็ได้ตามสบาย

อฺตตานญฺเจ ตถา กยิรา ยถนญฺญมนุสาสติ สุทนฺโต วต ทเมถ อตฺตา หิ กิร ทุทฺทโม
สอนผู้อื่นเช่นใดพึงสอนตนเช่นนั้น ผู้ฝึกตนดีแล้วควรฝึกผู้อื่น ได้ยินว่าตนแลฝึกยาก
(พุทธ)ขุ.ธ.๒๕/๓๖

+Quote Post
passakornp
โพสต์ Jan 29 2010, 12:05 AM
โพสต์ #7

หมายเลขสมาชิก : 18

มีรูปให้ชมมั๊ย ครับ

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Jan 29 2010, 12:16 AM
โพสต์ #8

รูปอยู่ในโพส์ทที่ 2 ที่ท่าน Ducklast นำมาลงให้ดูแล้วครับ

ปี๊บขนมปังที่เห็นอยู่ในรูปกับหลวงปู่สรวงใบนั้นนั่นแหละครับ ที่หลวงปู่สรวงให้พ่อใหญ่กัญหายกไปใส่รถคุณลุงบุญเลิศ

และเหรียญที่เห็นในปี๊บขนมปังใบนั้นนั่นแหละครับ ที่คุณอาอำพลนำมาออกให้สมาชิกเวปนี้ได้จองบูชา่กัน

รูปใบนี้การันตีความมีอยู่จริงได้ร้อยเปอร์เซ็นต์เชียวครับ

.................................ด้วยรัก...

+Quote Post
passakornp
โพสต์ Jan 29 2010, 12:20 AM
โพสต์ #9

ขอบคุณมากครับ..คุณ prigtai
ไม่ทราบว่าจองไว้ก่อนแล้วสิ้นเดือนหน้า โอนให้ได้มั๊ยครับ..
ถ้าได้ผมขอจองไว้ก่อน 1 เหรียญครับ

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Jan 29 2010, 12:28 AM
โพสต์ #10

QUOTE(Ducklast @ Jan 28 2010, 11:02 PM) *
บ่ต้องกังวลดอกขะรับ

เฉพาะผู้ที่จองผ่านเว็บนี้มีสิทธิพิเศษในการจ่ายสตังค์

จ่ายเมื่อไหร่ก็ได้ตามสบาย

QUOTE(passakornp @ Jan 29 2010, 12:20 AM) *
ขอบคุณมากครับ..คุณ prigtai
ไม่ทราบว่าจองไว้ก่อนแล้วสิ้นเดือนหน้า โอนให้ได้มั๊ยครับ..
ถ้าได้ผมขอจองไว้ก่อน 1 เหรียญครับ

ลงชื่อจองไว้ได้เลยครับ

ที่ผมอยากให้สมาชิกเวปอำพลเจนมาลงชื่อจองก็เพราะว่า เหรียญรุ่นนี้จะมีการโปรโมททางสื่ออื่นด้วย

ข้อแตกต่างอยู่ตรงที่คุณอาอำพลท่านการันตีสมาชิกเวปทุกคน หมายความว่า

ทุกคนที่ลงชื่อจองเอาไว้ จะชำระค่าบูชาเมื่อสะดวกก็ได้ไม่มีปัญหา

แต่หากว่าได้ข่าวมาจากสื่ออื่นจะต้องชำระทันทีที่จอง

ทีนี้ผมอยากจะขอร้องสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาจอง ช่วยลงชื่อที่อยู่ที่จะให้ส่งกลับเอาไว้ให้ชัดเจนด้วย

และหากสมาชิกท่านใดชำระแล้วทางคุณลุงบุญเลิศก็จะดำเนินการจัดส่งให้ก่อนทันที

.................................ด้วยรัก...

+Quote Post
passakornp
โพสต์ Jan 29 2010, 12:33 AM
โพสต์ #11

ขอบคุณมาก ๆ อีกครั้ง ครับผม...

ผมขอจอง 1 เหรียญ ครับ เมื่อโอนเงินให้แล้วจะแจ้งให้ทราบ

ภาสกร ปัญญายิ่งยง
45/149 สุขาภิบาล 3 แมนชั่น ซ.รามคำแหง 58/3 ถ.รามคำแหง
แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240

ปู่สรวง รุ่นแรก ..... ลำดับที่ 3

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Jan 29 2010, 12:38 AM
โพสต์ #12

QUOTE(passakornp @ Jan 29 2010, 12:33 AM) *
ขอบคุณมาก ๆ อีกครั้ง ครับผม...

ผมขอจอง 1 เหรียญ ครับ เมื่อโอนเงินให้แล้วจะแจ้งให้ทราบ

อย่าลืมไปบอกเพื่อนต่อนะขรับ

โอกาสอย่างนี้ไม่มีมาบ่อยๆ

ผมรู้จักท่านผู้เฒ่าอำพล เจนมาหลายปีก็จริง แต่ที่ได้พูดคุยก็เพิ่งจะสองปีมานี้เอง

แต่ทั้งหลายทั้งปวง ผมยังไม่เคยเห็นท่านการันตีสมาชิกแบบนี้มาก่อน

จองเอาไว้ก่อน ได้รับแน่ๆ แต่จ่ายเมื่อไหร่ก็ได้ แล้วแต่สมาชิกสะดวก

ผมเพิ่งเคยเห็นจริงๆ

................................ด้วยรัก...

+Quote Post
ชญาดิษฎ์
โพสต์ Jan 29 2010, 01:32 AM
โพสต์ #13

คุณหลวง
**

จาก : 19/4 ม.2 ซอยหลังวัดนครป่าหมาก ถนนบางกอกน้อย-ตลิ่งชันแขวง/เขต ตลิ่งชัน กทม. 10170
หมายเลขสมาชิก : 21

ผมขอจองเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่สรวง จำนวน 2 องค์ครับ

โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

ปู่สรวง รุ่นแรก ..... ลำดับที่ 4

+Quote Post
มนัส
โพสต์ Jan 29 2010, 08:14 AM
โพสต์ #14

หมายเลขสมาชิก : 40

แฮะๆ...ขอร่วมจองด้วยครับ 1 เหรียญ....

โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ...ตอนนี้เงินมันสั้นครับ.... tongue.gif

ปู่สรวง รุ่นแรก ..... ลำดับที่ 5

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Jan 29 2010, 08:44 AM
โพสต์ #15

QUOTE(มนัส @ Jan 29 2010, 08:14 AM) *
แฮะๆ...ขอร่วมจองด้วยครับ 1 เหรียญ....

โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ...ตอนนี้เงินมันสั้นครับ.... tongue.gif

คุณพี่ขรับ

ผมเข้าใจว่าคุณพี่มีแล้วนะขะรับ

จะเอาไปแจกสาวๆแถวริมทะเลเหรอครับ อิอิ

......................................ด้วยรัก...

+Quote Post
สุ...ระนอง
โพสต์ Jan 29 2010, 10:51 AM
โพสต์ #16

คุณหลวง
**

หมายเลขสมาชิก : 22

ผมขอจอง 1 เหรียญ โอนเงินเมื่อไรจะแจ้งให้ทราบ

โอนเงินแล้ว
ปู่สรวง รุ่นแรก ..... ลำดับที่ 6

+Quote Post
ksriuta
โพสต์ Jan 29 2010, 01:32 PM
โพสต์ #17

หมายเลขสมาชิก : 209

ขอจอง1เหรียญนะครับ

โอนเงินแล้ว
ปู่สรวง รุ่นแรก ..... ลำดับที่ 7

+Quote Post
Guest_หมีพูห์_*
โพสต์ Jan 29 2010, 03:27 PM
โพสต์ #18

Guests

ขอจอง 1 เหรียญ ก่อน นะครับ

ปู่สรวง รุ่นแรก ..... ลำดับที่ 8

+Quote Post
prigtai
โพสต์ Jan 29 2010, 03:53 PM
โพสต์ #19

มีสัญญาณของความห่วงใยส่งมาจากฟากห้วยใผ่ถึงพี่ๆน้องชาวเวปอำพลเจน.คอมทุกท่านขรับ

สัญญาณดังกล่าวมีความดังนี้

เหรียญหลวงปู่สรวงรุ่นแรกที่กำลังออกให้จองกันอยู่ในขณะนี้

ได้มีการประชาสัมพันธ์โดยสื่อหลายรูปแบบ

มีทั้งหนังสือรายวัน รายปักษ์ และแม้แต่ทางวิทยุ

ผู้ส่งข่าวประชาสัมพันธ์ก็เป็นคนใกล้ชิดอาจารย์เบิ้ม ปากน้ำ และมีนิวาสถานอยู่ระแวกวัดปากน้ำเช่นกัน

ทีนี้เมื่อมีการประชาสัมพันธ์กันหลากหลายรูปแบบ

ท่านผู้เฒ่าเจ้าสำนักห้วยไผ่ก็เกรงว่าสมาชิกเวปอำพลเจนจะไม่ได้รับกันโดยทั่วถึง ไม่ว่าจะด้วยสาเหตุใดก็ตาม

คุณอาอำพลจึงมีดำริที่จะการันตีสมาชิกทุกท่าน ที่มีความประสงค์จะเป็นเจ้าของเหรียญหลวงปู่สรวงรุ่นแรกนี้

ซึ่งเป็นเหรียญที่มีประวัติชัดเจน และน่าเชื่อถือมากที่สุดเท่าที่ได้มีการสืบค้นประวัติวัตถุมงคลของหลวงปู่สรวง

หากไม่คิดว่าเป็นเหรียญที่แพงแล้วล่ะก็มาลงชื่อจองเอาเถิดครับ

จองแล้วหากยังไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร สะดวกเมื่อใดก็ค่อยมาชำระก็ได้

ไม่จำเป็นต้องจองวันนี้แล้วพรุ่งนี้จ่าย

สะดวกจะชำระเมื่อใดก็ได้ แต่ตอนนี้ขอให้เข้ามาลงชื่อจองเอาไว้เสียก่อน

เรื่องอื่นเอาไว้ว่ากันทีหลังอีกที

การการันตีในครั้งนี้คุณอาอำพลท่านบอกว่า เหรียญหลวงปู่สรวงรุ่นนี้ประวัติน่าเชื่อถือที่สุด และชัดเจนที่สุด และคุณอาอำพลก็มั่นใจในประวัติของเหรียญรุ่นนี้มากเช่นกัน

ท่านจึงไม่อยากให้สมาชิกเวปพลาดของดีๆในครั้งนี้

สมาชิกเวปอำพลเจนเป็นบุคคลพิเศษในกรณีนี้นะครับผมจะบอกให้

หากคุณโทรฯไปจองกับคุณลุงบุญเลิศโดยตรง จะต้องส่งธนาณัติไปชำระค่าบูชาทันที จึงจะได้รับเหรียญ

สิทธิพิเศษของสมาชิกเวปอำพลเจนก็คือ ใครที่ลงชื่อจองเอาไว้ ท่านผู้เฒ่าบอกมาว่าได้รับเหรียญแน่นอน

ไม่จำเป็นต้องชำระทันทีเหมือนคนอื่นที่ไม่ใช่สมาชิกเวป

เพราะฉนั้นหากสมาชิกท่านใดสนใจจริงก็ลงชื่อเอาไว้ได้เลย

รับรองได้รับเหรียญแน่นอน

นี่เป็นการการันตีสมาชิกจากท่านอาอำพล เจนขรับ

+Quote Post
เจ้านู๋เอสซี่
โพสต์ Jan 29 2010, 04:16 PM
โพสต์ #20

คุณพระ

จาก : จ.สมุทรปราการ
หมายเลขสมาชิก : 247

พี่พริกไทคับ น้องเอสซี่ขอ จองเปน 4 เหรียญ นะคับ

โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะคับ

ขอบคุณคับ

ปู่สรวง รุ่นแรก ..... ลำดับที่ 9

+Quote Post

16 หน้า V   1 2 3 > » 
Closed TopicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

RSS ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 28th November 2014 - 04:27 PM